Skip to main content
Giảm 10% thi công trọn gói

Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6

Mã SP: XBM-X1.6
Đã bán: 0
Chất liệu:
Inox 201 + 304
Khu vực:
Miền Bắc
Miền Trung - Nam
Mô tả:
  • Miễn phí giao hàng bán kính 20km.
  • Inox mối hàn bảo hành 6 năm.
  • Bảo hành sản phẩm 1 năm.
  • Bảo trì trọn đời.
  • Miễn phí lắp đặt.
Mua hàng:
Giá bán online Liên hệ
Quà tặng kèm trị giá 1,000,000đ
Giá và khuyến mãi có thể kết thúc sớm hơn dự kiến

Tặng file thiết kế và bộ đề can trị giá 400.000đ

Tặng gia vị ướp thịt 700g trị giá 400.000đ

Tặng phiếu mua hàng trị giá 200.000đ cho lần mua tiếp

Thông số kỹ thuật
Tên sản phẩm Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6
Kích thước Tổng xe 1600 x 600 x 1800mm
Chất liệu chi tiết các bộ phận Giá kệ 750 x 250mm
Giá kệ + khung mặt bàn + đáy Inox hộp 15
Cánh cửa Inox hộp 20
Khung Inox hộp 30
Tay đẩy Phi 320
Bàn phụ Inox cuộn
Quây xe Inox cuộn
Mặt bàn Inox cuộn 
Kính Kính tôi chịu nhiệt 50mm
Phụ kiện Lò nướng 2 buồng đốt
Bảo hành 12 tháng
Nhà sản xuất Quang Huy
Video giới thiệu sản phẩm
Đặc điểm nổi bật

Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 là cách tăng thêm một nguồn thu mà không cần thuê thêm người. Khách mua xôi nhìn sang thấy bánh mì, tự nhiên mua thêm. Một điểm bán, hai món chạy song song, doanh thu nhân đôi so với bán đơn lẻ.

1. Ngoại hình Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 có gì đáng chú ý?

1.1. Kích thước 1m6 tạo không gian bán hàng rộng đến đâu?

Chiều ngang 1m6 mang lại tổng diện tích mặt bàn khoảng 1,6m x 0,6m, tức gần 1 m2 mặt phẳng làm việc. Con số này đủ để quy hoạch thành 3 trạm thao tác 1 chiều liền mạch: Trạm 1 nướng thịt Doner Kebab (khoảng 50cm) > Trạm 2 thái gói bánh trung tâm (khoảng 55cm) > Trạm 3 nồi xôi hạ âm (khoảng 55cm).

So với xe 1m2 phổ biến trên thị trường, bạn có thêm 40 cm chiều ngang. 40 cm nghe nhỏ nhưng thực tế là đủ để đặt thêm một nồi xôi loại 5 lít mà không chồng lên khu thái thịt.

Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 được nhiều người lựa chọn

Xe 1m6 phù hợp nhất khi bạn bán cả 2 mặt hàng cùng lúc trong một ca. Một người đứng bánh mì, một người chia xôi thì khoảng cách thao tác vẫn thoải mái.

Với hộ kinh doanh chỉ bán đơn món, dòng xe 1m – 1m2 sẽ nhỏ gọn hơn. Nhưng nếu mục tiêu là tận dụng cùng một điểm bán để gấp đôi doanh số từ xôi và bánh mì, bản 1m6 chính là khoản đầu tư sinh lời vượt trội nhất.

1.2. Kiểu dáng xe ảnh hưởng thế nào đến khả năng thu hút khách?

Kiểu dáng xe Nhật Linh 1m6 theo hướng chữ nhật ngang với mái cong phía trên, tạo hình khối dứt khoát và chắc chắn.

Mặt tiền kính chiếm phần lớn diện tích phía trước, giúp khách nhìn thấy khu trưng bày thịt và nguyên liệu từ khoảng cách 5-8 mét.

Hình khối vuông vắn cũng dễ nhận diện hơn khi đặt cạnh các xe nhỏ khác. Xe phù hợp cho 3 mô hình: bán vỉa hè, đặt trước cửa hàng tạp hóa hoặc thiết lập điểm bán cố định trong chợ đêm.

1.3. Màu sắc và decal có thể tận dụng để nhận diện thương hiệu ra sao?

Tổng diện tích bề mặt inox và panel có thể dán decal trên xe Nhật Linh 1m6 vào khoảng 1,8-2,2 m2, tính cả hai bên hông và mặt tiền. Đây là diện tích đủ để in tên quán khổ lớn, danh sách menu chính và hình ảnh món ăn mà không bị chật chội.

Cách phân chia hợp lý nhất là dành mặt tiền cho tên quán và hình thịt bánh mì. Hai bên hông dành cho menu, giá và số điện thoại.

Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 có gì thuận tiện

Khu xôi nên có một mảng decal riêng ở góc trái hoặc phải mặt tiền, đủ để khách hiểu quán bán cả xôi mà không cần hỏi thêm. Chọn nền màu tối sẽ làm nổi bật hình ảnh món ăn hơn nền sáng.

1.4. Mái xe không chỉ để đẹp mà còn ảnh hưởng đến trải nghiệm bán hàng

Mái xe Nhật Linh 1m6 có kết cấu cong, thường nhô ra phía trước 20-30 cm so với mặt tiền kính. Phần nhô này che mưa hiệu quả cho khu trưng bày nhưng không đủ để che người bán khi mưa lớn.

Nếu bán ngoài trời thường xuyên, bạn nên tính thêm mái hiên phụ phía sau hoặc dù che riêng.

Khoảng thông thủy từ mặt bàn lên trần mái đạt 95 – 105 cm, đủ để lắp đặt lò nướng Doner Kebab cao 70-80 cm. Đảm bảo tầm nhìn thao tác thoải mái cho người bán.

Mái cũng là vị trí lý tưởng để gắn đèn LED hắt sáng xuống khu trưng bày thịt, làm thịt nướng trông bóng và hấp dẫn hơn.

Nhiều quán tận dụng cạnh mái để gắn biển tên bằng đèn neon, tăng nhận diện ban đêm mà không tốn diện tích decal.

2. Bên trong Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 được cấu tạo như thế nào?

Ngoại hình thu hút khách nhưng kết cấu bên trong mới quyết định xe có dễ dùng sau 6 tháng bán hàng hay không. Phần này đi vào từng chi tiết cấu tạo mà nhiều người mua bỏ qua khi xem xe lần đầu.

2.1. Khung xe quyết định độ chắc chắn khi sử dụng hằng ngày

Khung xe Nhật Linh 1m6 dùng thép ống vuông 40x40mm hoặc 40x60mm tùy phiên bản, bọc ngoài bằng inox 304 dày 0,8-1,0mm. Kết cấu chịu lực tập trung ở bốn góc và dầm ngang giữa xe. Đây là vị trí đầu tiên cần kiểm tra khi nhận xe: hàn mối góc có đều không, có bị rỗ hoặc cháy không.

Linh hoạt xây dựng menu theo từng thời điểm

Xe rộng 1m6 chịu tải tốt hơn xe nhỏ vì diện tích đỡ lớn hơn, nhưng trọng lượng phân bổ cũng phức tạp hơn. Khi đặt đồng thời lò quay bánh mì nặng khoảng 15-20 kg, nồi xôi 8-10 kg và toàn bộ nguyên liệu, tổng tải trọng có thể lên đến 60-80 kg.

Khung xe chuẩn chịu được mức này nhưng bạn nên tránh đặt tập trung toàn bộ thiết bị nặng về 1 phía vì dễ lệch và gây rung lắc khi di chuyển.

2.2. Mặt bàn chế biến được thiết kế để thao tác ở những công đoạn nào?

Mặt bàn xe Nhật Linh 1m6 được quy hoạch thành 3 trạm thao tác theo chiều ngang:

  • Trạm trái đặt lò quay hoặc vỉ nướng thịt; trạm giữa là khu thái, lắp nhân và gói bánh mì;
  • Trạm phải bố trí nồi xôi được xưởng gia công khoét hạ âm 15 – 20 cm so với mặt bàn chính. Giúp miệng nồi hạ xuống ngang thắt lưng, vừa tầm xới xôi và tránh nguy cơ bỏng hơi nước phả vào mặt người bán.

Chiều cao mặt bàn tiêu chuẩn là 85-90 cm tính từ mặt đất. Với người bán cao 160-170 cm, chiều cao này cho phép thao tác liên tục mà không cần cúi gập lưng.

Người thấp hơn 155 cm sẽ cảm thấy hơi cao sau 4-5 giờ đứng bán. Điều này ít người chú ý khi mua xe bánh mì nhưng tác động trực tiếp đến sức khỏe người bán về lâu dài.

Khoảng thao tác khi bán liên tục cần ít nhất 50 cm chiều sâu từ kính đến mép ngoài bàn, xe 1m6 đáp ứng được con số này.

Dễ thử nghiệm mô hình trước khi mở rộng

2.3. Hệ thống kính bảo vệ thực phẩm nhưng có làm bí khu chế biến?

Kính xe bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 thường dùng kính cường lực dày 5mm hoặc mica dày 4-6mm. Kính cường lực trong suốt hơn mica và không bị vàng theo thời gian.

Mica nhẹ hơn, dễ thay thế khi vỡ nhưng dễ trầy xước sau 1-2 năm sử dụng.

Hệ thống kính làm giảm đáng kể lượng bụi và côn trùng tiếp xúc với thực phẩm, đặc biệt quan trọng khi bán tại vỉa hè.

Thiết kế chuẩn dùng 3 mặt kính cố định bên ngoài, mặt trong người bán là cửa kính lùa 2 cánh trượt ngang êm ái trên ray nhôm đệm cao su. Vừa tiết kiệm không gian đứng, vừa không lo gió giật sập kính.

Kiểm tra thêm khe giữa kính và khung: khe rộng quá 5mm sẽ để bụi và côn trùng lọt vào.

3. Vệ sinh Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 có thuận tiện không?

Xe rộng nghĩa là diện tích cần vệ sinh cũng nhiều hơn. Phần này phân tích thực tế từng bề mặt và quy trình cụ thể, không phải lý thuyết chung chung.

Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 phù hợp với nhiều mô hình

3.1. Những bề mặt nào cần vệ sinh sau mỗi ca bán?

Sau mỗi ca bán, xe bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 có 6 vùng cần vệ sinh bắt buộc:

  • Mặt bàn inox: Dính mỡ thịt, nước sốt và vụn bánh. Cần lau bằng khăn ẩm nóng ngay sau ca, không để khô vì dầu mỡ khô trên inox rất khó tẩy.
  • Khay đựng nguyên liệu: Nơi đặt rau, dưa leo, hành tây và topping xôi. Tích lũy nước rau nhanh nhất. Cần tháo ra rửa riêng bằng nước sạch mỗi ca.
  • Khu vực thái thịt: Thớt và bề mặt inox quanh thớt có nguy cơ nhiễm khuẩn cao nhất. Cần xịt rửa bằng nước nóng và lau khô ngay sau khi ngừng thái.
  • Khu chia xôi: Hơi nước và tinh bột bám lại sau mỗi ca tạo lớp cặn dính. Lau bằng khăn ẩm ấm, tránh để nguội rồi mới lau vì cặn xôi khô rất dai.
  • Kính xe: Lau nhanh cả hai mặt bằng nước lau kính sau mỗi ca bán (khoảng 5-7 phút); cuối tuần cọ rửa sâu đường rãnh ray trượt.
  • Mặt ngoài khung xe: Bụi đường bám vào bề mặt inox. Lau tuần một lần đủ nếu đặt điểm cố định, lau hằng ngày nếu di chuyển nhiều.

3.2. Thiết kế xe ảnh hưởng thế nào đến việc xử lý dầu mỡ và vụn thực phẩm?

Thiết kế xe Nhật Linh 1m6 có một số điểm cần chú ý khi vệ sinh. Mép bàn nối với khung kính tạo ra khe nhỏ rộng 2-4mm, nơi dầu mỡ tích tụ theo thời gian. Sau 2-3 tuần không chú ý, khe này tích đủ cặn để trở thành ổ vi khuẩn.

Cách xử lý là dùng bàn chải cứng nhỏ hoặc que tăm bọc vải để vệ sinh khe này mỗi tuần một lần.

Góc giữa mặt bàn và vách inox phía trong cũng là điểm tích tụ cặn. Xe bánh mì kebab có góc bo cong ở vị trí này sẽ dễ vệ sinh hơn xe có góc vuông 90 độ, vì không gian thao tác khăn lau rộng hơn.

Vụn thực phẩm rơi từ mặt bàn xuống khoang dưới là vấn đề thường gặp. Đặt 1 tấm lót chống thấm ở đáy khoang giúp thu gom vụn và tránh bẩn thẳng vào sàn khoang inox.

Kinh nghiệm chọn mua xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6

3.3. Khu bánh mì và khu xôi nên vệ sinh theo quy trình nào?

Quy trình vệ sinh Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6 hiệu quả nhất là xử lý theo thứ tự. Cụ thể:

  • Bước 1 – Làm sạch khu thực phẩm nóng: Tắt lò hoặc bếp, chờ nguội bớt. Lau mặt bàn quanh lò bằng khăn nóng ướt khi bề mặt còn ấm vì dầu chưa đông lại, lau dễ hơn nhiều.
  • Bước 2 – Làm sạch khu nguyên liệu: Thu dọn rau, nhân và topping còn lại vào hộp bảo quản. Tháo khay, rửa bằng nước sạch. Lau bề mặt dưới khay bằng khăn ẩm.
  • Bước 3 – Lau bề mặt tiếp xúc trực tiếp với thực phẩm: Dùng khăn riêng để lau thớt, khay phục vụ và vùng đặt xôi ra bát. Khăn này cần giặt và tiệt trùng sau mỗi ca.
  • Bước 4 – Vệ sinh cuối ca chống ám mùi: Xịt nước pha giấm trắng loãng (tỉ lệ 1:5) lên toàn bộ mặt bàn, để 2 phút rồi lau khô. Giấm trắng khử mùi dầu mỡ và mùi thịt nướng hiệu quả mà không để lại hóa chất độc hại.

0 đánh giá cho Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6

Chưa có
đánh giá nào
5
0% | 0 đánh giá
4
0% | 0 đánh giá
3
0% | 0 đánh giá
2
0% | 0 đánh giá
1
0% | 0 đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp

Không có bình luận nào

Đánh giá Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6
Gửi ảnh thực tế
0 ký tự (Tối thiểu 10)
Bạn cảm thấy thế nào về sản phẩm? (Chọn sao)
Xin chào!
Bạn đang tìm hiểu "Xe bán xôi bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ Nhật Linh 1m6"
Nếu cần tôi sẽ gửi thêm thông tin cho bạn!
3